We help the world growing since 1983

Ainihin Ayyuka da Fa'idodin Wofly Gas Manifold

1. Menene manifold gas?

Don inganta ingantaccen aiki da samar da lafiya, tushen iskar gas na madaidaicin iskar gas guda ɗaya ya kasance a tsakiya, kuma an haɗa kwantena da yawa na iskar gas (matsi mai ƙarfi na ƙarfe na ƙarfe, tankunan Dewar mai ƙarancin zafi, da sauransu) don cimma nasarar samar da iskar gas. na'urar.

labarai_img1

2. Fa'idodi biyu na amfani da bas

1) Yin amfani da ma'auni na gas zai iya ajiye adadin canje-canjen Silinda, rage yawan ƙarfin aiki na ma'aikata da kuma adana farashin aiki.

2) Gudanar da tsaka-tsaki na iskar gas mai ƙarfi na iya rage wanzuwar haɗarin aminci.

3) Yana iya ajiye sararin samaniya da kuma yin amfani da sararin samaniya mafi kyau.

4) Gudanar da iskar gas.

5) Busbar iskar gas ya dace da kamfanoni masu yawan amfani da iskar gas.Ka'idarsa ita ce shigar da iskar kwalabe a cikin babban bututun mai ta hanyar matsewa da bututun, sannan bayan yankewa da daidaitawa, ana jigilar shi zuwa wurin da ake amfani da shi ta bututun.Ana amfani dashi sosai a gwaje-gwaje, dakunan gwaje-gwaje, masana'antar semiconductor, makamashi da injiniyan sinadarai, walda, na'urorin lantarki da rukunin binciken kimiyya, da sauransu.

3. Basic aikin gas Manifold

Gas manifold: yana nufin iskar gas mai matsananciyar kwalabe, wanda ke raguwa zuwa wani matsi na aiki ta hanyar wannan kayan aiki, wanda shine nau'in kayan aiki don samar da iskar gas ta tsakiya.Manifold ɗin ya ƙunshi manyan bututun haɗaɗɗun bututu guda biyu a hagu da dama, tare da bawuloli masu ƙarfi huɗu a tsakiya, bi da bi da bi da bi na hagu da dama na manifolds guda biyu, kowane rukuni yana da adadi mai yawa na ƙananan bawul, hoses da kayan aiki. an haɗa su da silinda gas, kuma an shigar da mita mai tsayi a tsakiya., Ana amfani da shi don gano matsi a cikin da yawa.Akwai nau'i biyu na masu rage matsa lamba sama da babban bawul ɗin matsa lamba don sarrafawa da daidaita matsa lamba da gudana.Akwai ƙananan bawuloli biyu a sama da mai rage matsa lamba don sarrafa ƙarancin iskar gas lokacin da aka kunna layuka biyu na sauyawar haɗuwa., Confluence ƙananan ƙananan bututun bututun yana sanye da babban bawul mai mahimmanci don sarrafa iskar gas a cikin ƙananan bututun mai.

Gas manifold na'ura ce don caji ta tsakiya ko samar da iskar gas.Yana haɗa nau'ikan silinda masu yawa na iskar gas zuwa manifold ta hanyar bawuloli da ducts ta yadda waɗannan silinda za a iya kumfa a lokaci guda;ko kuma bayan an danne su kuma an daidaita su, ana jigilar su don amfani da bututun mai.Kayan aiki na musamman a cikin wurin don tabbatar da cewa tushen iskar gas na kayan aikin gas yana da kwanciyar hankali da daidaitacce, da kuma cimma manufar samar da iskar gas ba tare da katsewa ba.Kafofin watsa labaru masu dacewa don mashaya iskar gas sun haɗa da helium, oxygen, nitrogen, iska da sauran iskar gas, waɗanda galibi ana amfani da su a masana'antu da masana'antar hakar ma'adinai, cibiyoyin kiwon lafiya, cibiyoyin kiwon lafiya, cibiyoyin bincike na kimiyya da sauran manyan rukunin gas.Wannan samfurin yana da tsari mai ma'ana, fasaha mai ci gaba da aiki mai sauƙi.Yana da na'ura mai mahimmanci don tabbatar da aminci da gane samar da wayewa.An bambanta wannan samfurin bisa ga adadin gas cylinders da sanyi, kuma yana da nau'i-nau'i iri-iri, ciki har da rukunin kwalban 1 × 5, ƙungiyar kwalban 2 × 5, ƙungiyar kwalban 3 × 5, ƙungiyar kwalban 5 × 5, 10 × 5. Ƙungiyar kwalba, da dai sauransu Zaɓi, ko yin tsari na musamman bisa ga bukatun mai amfani da bukatun muhalli.Matsin iskar gas na wannan samfur an daidaita shi da matsa lamba na ƙididdiga na silinda mai daidaitacce.

labarai_img2

Yawan iskar gas sun haɗa da nau'in oxygen, nau'in nitrogen, nau'in iska,, argon manifold,, hydrogen manifold, helium manifold,, carbon dioxide manifold,, carbon dioxide lantarki dumama dumama,, propane manifold, propylene manifold,, da acetylene manifold, , Neon bas, bas na nitrous oxide, bas Dewar da sauran bas ɗin gas.

Ana iya raba nau'ikan gas zuwa nau'in tagulla, da nau'in bakin karfe bisa ga kayan;bisa ga aikin da ake yi, ana iya raba shi zuwa nau'i-nau'i guda ɗaya,, nau'i mai nau'i biyu,, nau'i-nau'i-nau'i-nau'i na atomatik,, cikakken atomatik manifold,, Semi-atomatik sauyawa, babu Bus mai kulawa;bisa ga kwanciyar hankali na matsa lamba na fitarwa, ana iya raba shi zuwa bas mai hawa ɗaya, bas mai hawa biyu da sauransu.

4. Amintaccen amfani da kiyaye yawan iskar gas

1. Budewa: Bawul ɗin tsayawa da ke gaban na'urar rage matsa lamba ya kamata a buɗe sannu a hankali don hana buɗewa kwatsam, wanda zai iya sa mai rage matsa lamba ya gaza saboda tsananin girgiza.Nuna matsa lamba ta ma'aunin matsa lamba, sa'an nan kuma kunna mai sarrafa matsa lamba don daidaita madaidaicin agogo, ƙananan ma'auni yana nuna ma'aunin fitarwa da ake buƙata, buɗe ƙananan bawul ɗin matsa lamba, da samar da iska zuwa wurin aiki.

2. Don dakatar da samar da iska, kawai sassauta mai rage matsa lamba daidaita dunƙule.Bayan ƙananan ma'aunin ma'auni ba shi da sifili, rufe bawul ɗin rufewa don hana mai rage matsa lamba daga matsin lamba na dogon lokaci.

3. Dukansu ɗakin daɗaɗɗen maɗaukaki da ƙananan matsa lamba na rage matsa lamba suna sanye da bawuloli masu aminci.Lokacin da matsa lamba ya wuce ƙimar da aka yarda, ana buɗe shaye-shaye ta atomatik, kuma matsa lamba ya faɗi zuwa ƙimar da aka yarda don rufewa ta atomatik.Kar a motsa bawul ɗin aminci a lokuta na yau da kullun.

4. Lokacin shigarwa, kula da tsaftacewa na ɓangaren haɗin gwiwa don hana tarkace shiga cikin mai rage matsa lamba.

5. Idan an sami ɗigon iska a ɓangaren haɗin gwiwa, gabaɗaya yana faruwa ne saboda rashin isassun ƙuƙumman ƙarfi ko lalacewa ga gasket.Ya kamata a ƙara ƙara ko maye gurbin gasket ɗin rufewa.

6. An gano cewa mai rage matsa lamba ya lalace ko ya zube, ko kuma matsa lamba na ma'aunin matsi yana ci gaba da tashi, kuma ma'aunin ma'aunin bai koma matsayin sifili ba, da dai sauransu, a gyara shi cikin lokaci.

7. Dole ne motar bas ta yi amfani da matsakaici guda ɗaya bisa ka'ida, kuma kada a haɗa shi don guje wa haɗari.

8. Oxygen busbar an haramta sosai daga tuntuɓar maiko don guje wa konewa da wuta.

9. Kada a shigar da sandar bus ɗin gas a wuri mai lalata.

10. Ba dole ba ne a busa sandar bus ɗin gas zuwa silinda mai iskar gas a juyowar alkibla.

labarai_img3

Lokacin aikawa: Yuli-22-2021